Thang điểm thi Toeic

Thảo luận trong 'Tài liệu Sinh viên' bắt đầu bởi yen1297, 1/5/18.

Lượt xem: 2,156 Lượt trả lời: 0

1. yen1297

yen1297 Thành viên tích cực

Bạn nào đang luyện thi Toeic đều sẽ quan tâm đến cách tính điểm thi Toeic như thế nào đúng không?
    Chắc là bạn sẽ tìm được trên mạng có rất nhiều bảng quy đổi điểm thi khác nhau, nhưng chúng đều chỉ mang tính chất tham khảo. Hiện tại không có cách chấm điểm thi nào là đúng với mọi đề thi TOEIC, tương ứng với một bài thi TOEIC sẽ có một bảng tính điểm khác nhau, do nội dung thay đổi ở mỗi đề thi.

Mình cũng từng thắc mắc như vậy. Nhưng nhờ mình phát hiện một bài viết chia sẻ chi tiết cách tính điểm và ý nghĩa điểm số Toeic rất hay nên mình cũng muốn chia sẻ lại cho những bạn không rõ về vấn đề này. Bài này trên trang Giasutoeic.com đó, trang này có rất nhiều chủ đề khác liên quan đề kỳ thi Toeic nên các bạn nhớ tìm đọc thêm nha.

Các mems truy cập ở trang sau để xem chi tiết nè: Thang Điểm TOEIC & Cách Tính Điểm TOEIC (Cập Nhật 2018)

Bên cạnh bài chia sẻ về thang điểm thi Toeic, Gia sư Toeic cũng có rất nhiều bài viết chất lượng khác liên quan đến chủ đề kỳ thi Toeic và kinh nghiệm học luyện thi Toeic hiệu quả. Các bạn nhanh tay truy cập trang để tìm đọc nhé.

:

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)